Menene Aluminum Foi?

1

Aluminum foil (ko foil na aluminium a Arewacin Amurka; akai-akai ana magana da shi azaman foil tin) aluminum an shirya shi cikin ganyayen ƙarfe na fata tare da kauri wanda bai wuce sifili ba.2 mm (7.9 mils);ƙananan ma'auni waɗanda suka kai micrometers shida (0.24 mil) suma ana amfani da su akai-akai.A Amurka, ana auna foils a cikin dubunnan inci ko mils.Daidaitaccen tsare-tsare na gida yawanci sifili ne.016 mm (0.63 mils) lokacin farin ciki, kuma nauyin nauyi mai nauyi na gida yawanci zero.024 mm (zero.94 mils).Rubutun yana iya jujjuyawa, kuma ana iya lanƙwasa shi da sauri ko kuma a naɗe shi da abubuwa.Ƙananan foils suna da rauni kuma lokaci-lokaci ana rufe su da wasu kayan da suka haɗa da robobi ko takarda don jagorantar su zuwa mafi ƙarfi da amfani.

Aluminum foil wanda aka maye gurbin foil ɗin tin a tsakiyar karni na ashirin.A cikin Ƙasar Ingila da Amurka mil mil sau da yawa ana kiranta da “kwangilar gwangwani” kamar yadda har yanzu ana kiran gwangwani ƙarfe “gwangwani”).Fina-finan ƙarfe sau ɗaya a cikin ɗan lokaci suna da lahani don foil na aluminum, duk da haka tabbas fina-finai na polymer an lulluɓe su da fatar aluminium.A Ostiraliya, an fi sanin foil na aluminum da alfoil.

Foil ɗin da aka ƙera daga ganyen gwangwani na fata yana zama ana samun ciniki tun da wuri fiye da takwaransa na aluminum.Tin foil an tallata shi ta kasuwanci daga ƙarshen 19th zuwa farkon karni na 20.Kalmar “tin foil” tana wanzuwa a cikin harshen Ingilishi a matsayin lokaci na ɗan gajeren foil na aluminum.Tin foil ya kasance ƙasa da malleable fiye da foil na aluminium kuma yana ƙoƙarin bayar da ɗanɗano mai laushi ga abincin da aka naɗe a ciki.An maye gurbin foil ɗin ta hanyar aluminum da sauran kayan don nade abinci.

Hanyar yin simintin gyare-gyaren da ba a daina tsayawa ba abu ne mai muni mai ƙarancin kuzari a cikin zurfi kuma ya zama dabarar da aka fi so.[8]Don kauri da ke ƙasa da sifili.0.5 mm (mil 1), yawanci ana haɗa yadudduka tare don tsallakewar ƙarshe sannan a ware wanda ke samar da foil tare da gefe ɗaya mai haske da gefen matte ɗaya.Abubuwan da ke hulɗa da kowane nau'i daban-daban suna da matte kuma abubuwan da ke waje suna ƙarewa;an cimma wannan don rage tsagewa, haɓaka ƙira, sarrafa kauri, da samun ƙetare abubuwan da ake so don ƙaramin diamita na curler.

Ƙunƙara kusa da foil na aluminium a ƙasan baya na tsiri na roba.

Bakin Aluminum yana da al'amari mai haske da gefen matte.Ana samar da fuskar haske yayin da aka yi birgima aluminium na tsawon lokacin tsallakewar ƙarshe.Yana da wuya a samar da rollers tare da buɗewar farko-ƙididdigar da za ta iya jimre wa ma'aunin foil, sabili da haka, don wucewa ta ƙarshe, ana birgima zanen gado a daidai lokacin, ninka kauri na ma'aunin a samun damar yin amfani da rollers.Lokacin da zanen gadon daga baya ya rabu, bene na ciki ya dushe, kuma bene na waje yana da haske.Wannan bambance-bambancen da ke cikin ƙarshen ya haifar da ra'ayin cewa fifita gefe yana da tasiri yayin dafa abinci.Duk da yake mutane da yawa sun yarda da (ba daidai ba) cewa gidaje na musamman suna adana zafi lokacin da aka nannade su tare da ƙarewar ƙarewa da ke hulɗa da waje, kuma suna adana ɗumi tare da kyakkyawar gamawa da ke hulɗa da ciki, ainihin bambancin ba shi yiwuwa ba tare da kayan aiki ba.Ƙara yawan tunani yana rage kowane sha da fitarwa na radiation.Foil kuma yana iya samun abin rufe fuska mara tsayawa a mafi sauƙi gefe ɗaya.Mahimmanci na bangon aluminium mai haske shine 88% yayin da tsare-tsare mai ban sha'awa yana shirye 80%.


Lokacin aikawa: Maris-08-2022